![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2Rtqr-qGePTDeg4oQaQg8b-Nc3bcy4uX5nHLCQ58XGVMorhIrYu0DSykxLOBxGQ9Q8OTSOFNaj5JgmZTQfia8tPWprKr8BEd83qf_cHHiaqQREyq5-sQ9Ip7TLMGkZJZXYU9gXaaGqKI/s640/%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B2%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2599.png)
ณ วันนี้ ผ่านมาแล้วเกือบ 3 สัปดาห์ มีผู้มาใช้สิทธิเพียง 400,000 สิทธิ คิดเป็น 8% ของจำนวนสิทธิทั้งหมด นับจากวันนี้ ก็เหลือเวลาอีก 2 เดือนกับอีก 3 สัปดาห์ ก่อนที่จะสิ้นสุดโครงการในวันที่ 31 ตุลาคม 2563
ผมก็ได้แต่หวังว่า คนไทยจะกล้าออกมาจับจ่ายใช้สอยด้านการท่องเที่ยวมากขึ้นกว่านั้น มาตรการช่วยเหลือครั้งนี้ ทำให้ได้ท่องเที่ยวในราคาที่ถูกมากจริงๆ แถมยังเป็นการช่วยเหลือคนไทยอื่นๆที่ทำงานภาคการท่องเที่ยวด้วย